ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Business ideas: CSC टेलीमेडिसिन सेंटर,म्हणजे काय ? CSC टेलीमेडिसिन सेंटर सुरु करा लाखो रुपये कमवा !

Business ideas: Telemedicine center, what is it? Start telemedicine center and earn lakhs of rupees!

telemedicine center
telemedicine center

Business ideas : टेली-मेडिसिन, ग्रीक शब्द “टेली” ज्याचा अर्थ “अंतर” आणि लॅटिन शब्द “मेडेरी” म्हणजे “बरे करणे” या शब्दापासून बनलेले आहे. टेलिमेडिसिन हे CSC द्वारे दिले जाणारे प्राथमिक उपचार आहे, जेथे रुग्ण डॉक्टरांचा सल्ला घेतो. -आणीबाणीच्या वैद्यकीय समस्या, ज्यांना त्वरित डॉक्टरांच्या स्थान भेटीची आवश्यकता नसते. जेव्हा आवश्यक असेल तेव्हा ते समोरासमोर सल्लामसलत बदलत नाही परंतु त्यास पूरक आहे. आरोग्य सल्लामसलत करण्यासाठी तळागाळातील प्रवेश बिंदू प्रदान करण्याच्या उद्देशाने समाज, डिजिटल सेवांचा अवलंब करून आरोग्य शोधण्याच्या वर्तनात बदल करण्यासाठी आणि ग्रामीण भारतामध्ये प्रतिबंधात्मक आरोग्य सेवांना प्रोत्साहन देण्यासाठी, CSC आहे.

टेलिमेडिसिनचे उपलब्ध प्लॅटफॉर्म कोणते आहेत?

CSC-RingMD टेलिमेडिसिन प्लॅटफॉर्म आणि अपोलो टेलीमेडिसिन प्लॅटफॉर्म.

प्लिमेडिसिन सल्लामसलत करण्यासाठी रुग्णाला किती रक्कम द्यावी लागेल?

अॅलोपॅथी सल्लामसलतसाठी रू. १०० रूग्णांना द्यावे लागतात.
आयुर्वेद आणि होमिओपॅथीसाठी रु. 50 भरावे लागणार आहेत.

CSC टेलीमेडिसिन सेंटर सुरु कसे करायचे ?

यासाठी आपल्याला CSC म्हणजेच कॉमन सर्विस सेंटर चा ID मिळवावं लागेल इथे शासनाच्या विविध योजनांच्या सेवा उपलब्ध असतात यामध्ये आपल्याला CSC-RingMD हि सेवा ऍक्टिव्हेट करावी लागेल यानंतर आपण टेलिमेडिसिन ची सुरवात करू शकतात .

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.