ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Guru Purnima 2022 Marathi: गुरुपौर्णिमा माहिती ,महत्त्व आणि इतिहास , जाणून घ्या ! गुरुपौर्णिमा कधी आहे ?

letter
letter
Guru Purnima 2022 Marathi: आषाढ महिन्यात येणारी पौर्णिमा गुरु पौर्णिमा (Guru Purnima ) म्हणून ओळखली जाते. धार्मिक मान्यतेनुसार चार वेदांचे ज्ञान देणारे महर्षी वेद व्यास यांचा जन्म या दिवशी झाला होता. यादिवशी व्यासपूजा केली जाते . आषाढ़ पौर्णिमेच्या ज्या दिवशी बुद्धांनी पाच भिक्षुंना पहिला धर्मोपदेश दिला ती पौर्णिमा आज गुरुपौर्णिमेच्या नावाने प्रचलित आहे. आषाढ पौर्णिमा कंबोडिया,थायलंड,श्रीलंका,लाओस,म्यानमार आणि वेगवेगळ्या देशामंध्ये साजरी केली जाते.

गुरुपोर्णिमे दिवशी काय करतात ?

व्यासपूजन करण्याच्या जोडीने व्यक्तीला जीवनात मार्गदर्शन करणा-या विविध गुरुजनांचे पूजन यादिवशी केले जाते.शाळा, महाविद्यालयातले शिक्षक, आध्यात्मिक गुरू , कला-विद्या यात मार्गदर्शन करणारे शिक्षक यांच्याविषयी कृतज्ञता व्यक्त केली जाते. विदयार्थी आपल्या शिक्षकानं भेटून शुभेच्छ देतात .

गुरुपौर्णिमा भाषण । गुरुपौर्णिमा कविता ।Guru Poornima Speech । Poem On Guru Poornima
Leave A Reply

Your email address will not be published.

ITECH Marathi । Short poem on my india my pride Ashadhi Ekadashi 2022 अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी !