ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

चेहरा उजळण्यासाठी घरगुती उपाय !

lighten the face :  हळद आणि दूध एकत्र करून ती पेस्ट चेहऱ्यावर लावा. काही वेळ राहू द्या आणि नंतर थंड पाण्याने धुवा. आठवड्यातून दोन किंवा तीन वेळा हे करा. हळूहळू चेहऱ्याचा रंग गोरा होईल

बटाटा हा नैसर्गिक त्वचा उजळणारा मानला जातो. त्यामुळे बटाट्याचे दोन तुकडे करा आणि त्यानं चेहऱ्याला मसाज करा. बटाटा चेहऱ्यावर 15 मिनिटे चोळल्यानंतर थोडा वेळ तसाच राहू द्या आणि नंतर थंड पाण्याने धुवा. त्वचेचा रंग उजळ होईपर्यंत हे रोज करा.

गोरा रंग येण्यासाठी मसूर देखील एक प्रभावी उपाय आहे. यासाठी मसूर घ्या आणि ते बारीक करा आणि त्यात अंड्यातील पिवळ बलक मिसळा. थोडे मध आणि दही देखील घाला. आता त्याचा मास्क बनवा आणि चेहऱ्यावर चांगला लावा आणि कोरडा होऊ द्या. जेव्हा ते थोडेसे कोरडे होऊ लागते तेव्हा हलक्या हाताने मसाज करा आणि नंतर कोमट पाण्याने धुवा. आठवड्यातून किमान 3 वेळा ही पद्धत फॉलो करा, मग बघा काय चमत्कार होतो.

गोरी त्वचा मिळविण्यासाठी लिंबू आणि टोमॅटो रामबाण उपाय आहेत. वास्तविक त्यामध्ये व्हिटॅमिन सी असते आणि हा घटक रंग साफ करतो. यासाठी एक टोमॅटो आणि एका लिंबाचा रस मिक्स करून चेहऱ्यावर लावा आणि नंतर कोरडा होऊ द्या. त्यानंतर कोमट पाण्याने चेहरा धुवा.
चेहऱ्याचा रंग वाढवण्याचा सर्वात सोपा उपाय म्हणजे वाफ घेणे. यासाठी दररोज थोडा वेळ वाफ घ्या आणि नंतर स्वच्छ टॉवेलने चेहरा हलके दाबा. याचे दोन फायदे होतील – एक मुरुम आणि मुरुमांची समस्या दूर होईल आणि दुसरा फायदा म्हणजे चेहऱ्यावरील सर्व घाण खोलवर साफ होईल.

आवळा खाल्ल्यानेही चेहऱ्याचा रंग स्पष्ट होतो. यासाठी तुम्ही आवळा कोणत्याही स्वरूपात खाऊ शकता, एकतर आवळा मुरब्बा या स्वरूपात खा किंवा लोणच्याच्या स्वरूपात अन्नात घाला. आवळा रोज खाल्ल्याने हळूहळू चेहऱ्याचा रंग निघू लागतो.
गोरेपणासाठी दूध सर्वात उपयुक्त आहे, विशेषतः कच्चे दूध. यासाठी कच्च्या दुधात कापसाचा पुडा भिजवून चेहऱ्याला लावा आणि हलक्या हातांनी चेहऱ्याला मसाज करा. रोज असे केल्याने काही दिवसात रंग स्पष्ट होईल.

संत्री आणि पपईचा लगदा काढा, चांगला मॅश करा आणि चेहऱ्यावर लावा. असे रोज केल्यास त्याचा परिणाम नक्कीच दिसून येईल.

अंड्यामध्ये मध आणि थोडी साखर मिक्स करून चेहऱ्यावर लावा आणि थोडा वेळ तसाच राहू द्या. यानंतर, हलक्या हाताने मसाज केल्यानंतर, कोमट पाण्याने चेहरा धुवा. हे आठवड्यातून दोन किंवा तीन वेळा करा आणि नंतर तुम्ही थोड्याच वेळात आश्चर्यकारक दिसाल.
गोरा आणि गोरा रंग यासाठी टरबूज आणि काकडी देखील खूप प्रभावी आहेत.

यासाठी एकतर काकडी आणि टरबूजचे तुकडे करून चेहऱ्याला हळू हळू मसाज करा किंवा काकडी आणि टरबूजचा रस काढून त्यात थोडे लिंबू घाला. लिंबूमध्ये व्हिटॅमिन सी आणि अँटीऑक्सिडंट गुणधर्म असतात आणि हे मिश्रण चेहऱ्यावर चांगले मिसळा. थोडा वेळ कोरडे होऊ द्या आणि नंतर कोमट पाण्याने धुवा. आठवड्यातून 3 ते 4 या तंत्राचे अनुसरण करा आणि नंतर करिष्मा पहा.

Leave A Reply

Your email address will not be published.