ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Import Export Compliance म्हणजे काय ? भारतातील आणि विदेशातील नोकरीच्या संधि !

Import Export Compliance: आयात अनुपालन म्हणजे काय? आयात अनुपालनाच्या तीन मुख्य बाबी आहेत: आयात केल्या जाणार्‍या मालाची ओळख आणि वर्गीकरण; वस्तूंच्या आयातीशी संबंधित दर आणि शुल्कांची गणना करणे; आवश्यक असल्यास, परवान्यांसाठी अर्ज करणे.

निर्यात अनुपालनाची व्याख्या

निर्यात अनुपालनामध्ये वस्तू आणि/किंवा सेवांच्या आयात आणि निर्यातीच्या सर्व क्रियाकलाप, मूर्त आणि अमूर्त मालमत्ता (पेमेंटच्या साधनांच्या हस्तांतरणासह, दोन भिन्न राज्ये/अधिकारक्षेत्रांमधील व्यवहारांना लागू होणाऱ्या नियमांच्या अधीन असतात.

निर्यात नियंत्रण अनुपालनामध्ये सुरुवातीपासून शेवटपर्यंत तुमच्या निर्यातीवर तुमचे नियंत्रण असल्याची खात्री करणे आवश्यक आहे. याचा अर्थ असा आहे की तुम्ही ते स्थानिक आणि आंतरराष्ट्रीय कायदे आणि नियमांविरुद्ध तपासले आहे जे जागतिक, प्रादेशिक किंवा देश-विशिष्ट व्यापाराचे मार्गदर्शन करतात.

अनुपालनासाठी USPPI च्या जबाबदाऱ्यांमध्ये परदेशी व्यापार नियमांमध्ये दिलेल्या सर्व गोष्टींचा समावेश आहे: कमोडिटी अधिकार क्षेत्र निश्चित करणे – वाणिज्य विभाग दुहेरी-वापर निर्यातीसाठी जबाबदार आहे, संरक्षण निर्यातीसाठी राज्य विभाग (जे EXIM बँकेत समाविष्ट नाही)

Leave A Reply

Your email address will not be published.

ITECH Marathi । Short poem on my india my pride Ashadhi Ekadashi 2022 अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी !