ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

International Kissing Day : आज आंतरराष्ट्रीय चुंबन दिन , नेमकी कशी झाली , world kissing day ची सुरवात जाणून घ्या !

International Kissing Day
International Kissing Day

International Kissing Day: आंतरराष्ट्रीय चुंबन दिवस किंवा जागतिक चुंबन दिवस ही प्रथा युनायटेड किंगडममध्ये उद्भवली आणि 2000 च्या दशकाच्या सुरुवातीस जगभरात ती स्वीकारली गेली. आज बुधवार ६ जुलै रोजी जगभरात आंतरराष्ट्रीय चुंबन दिन म्हणून साजरा केला जातो . 22 जून रोजी राष्ट्रीय चुंबन दिवस आणि 6 जुलै रोजी आंतरराष्ट्रीय चुंबन दिवस साजरा केला जातो.

आंतरराष्ट्रीय चुंबन दिवस म्हणजे काय ?

इंटरनॅशनल किसिंग डे हा केवळ फ्रेंच चुंबन घेण्याबद्दलच नाही तर सामान्यतः लोकांना जवळ आणण्यासाठी आहे. त्यामागची मुख्य कल्पना अशी होती की चुंबनाच्या निमित्तानं चुंबन घेण्याशी निगडीत साधे आनंदही बरेच लोक विसरले आहेत आणि चुंबनाला केवळ सामाजिक औपचारिकता म्हणून विरोध केला आहे.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

ITECH Marathi । Short poem on my india my pride Ashadhi Ekadashi 2022 अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी !