ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Kalki Jayanti 2022: कल्की जयंती का साजरी करतात , जाणून घ्या या सणाचे महत्व !

Kalki Jayanti 2022
Kalki Jayanti 2022

Kalki Jayanti 2022 : कल्की जयंती हा एक हिंदू सण आहे जो कल्किचा भविष्यातील जन्म साजरा करतो, विष्णूचा अंतिम अवतार, जो कलियुगात जन्मला होता, कलिसह जगाच्या दुष्कृत्यांचा नाश करण्यासाठी आणि धर्माची पुनर्स्थापना करण्यासाठी, सत्ययुगात काळाचे चाक वळवतो.

कल्की जयंती  महत्त्व

कल्कीचा जन्म शंबला गावात एका ब्राह्मण कुटुंबात झाला, ज्यांचे आई-वडील विष्णुयाशा (वडील) आणि सुमती (आई) आहेत. ही घटना कलियुगाच्या शेवटी सुरू होते, ज्याचे वर्णन आहे की जेव्हा कल्कि मोठा होतो आणि योद्धा बनतो, तेव्हा तो देवदत्त नावाच्या दैवी पांढर्‍या घोड्यावर प्रज्वलित तलवारीने स्वार होतो, त्याच्यासोबत बोलणारा पोपट, शुक, जो सर्व काही जाणतो; भूतकाळ, वर्तमान आणि भविष्यकाळ. त्यानंतर तो दुष्ट राज्यांशी आणि विशेषत: कालीशी लढण्यासाठी जगभर फिरतो, जो एक राक्षस आहे ज्याच्याकडे प्राण्यांवर नियंत्रण ठेवण्याची योगी शक्ती आहे आणि त्यांना अधर्म करण्यास प्रवृत्त करतो. त्यानंतर तो धर्माची पुनर्स्थापना करतो आणि त्याच्या जन्मभूमी, स्वर्ग किंवा वैकुंठाला परततो.

Leave A Reply

Your email address will not be published.