ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

एल.वी. रेवंत ,बद्दल माहित नसणाऱ्या काही खास गोष्टी !

एल.वी. रेवंत मराठी माहिती (lv revanth indian idol 9 biography in marathi)

एल व्ही रेवंत यांचे पूर्ण नाव लोल्ला वेंकट रेवंत कुमार शर्मा आहे. तो भारतीय चित्रपट उद्योगात त्याच्या तेलुगु चित्रपटातील पार्श्वगायक (पार्श्वगायक) म्हणून ओळखला जातो. हा रॉकस्टार लोकांमध्ये रेवंत नावाने प्रसिद्ध आहे. आपल्या मधुर आवाजामुळे तो लोकांच्या हृदयावर राज्य करतो. इंडियन आयडॉलच्या ९व्या सीझनचे विजेतेपद जिंकल्यानंतर तो सर्वाधिक चर्चेत आला होता. त्यांनी अनेक तेलुगू चित्रपटांसाठी गाणी गायली आहेत तसेच कन्नड आणि हिंदी चित्रपटांसाठीही काही गाणी गायली आहेत.

रेवंतचे सुरुवातीचे आयुष्य (LV Revanth kumar sharma) रेवंत हा टॉलीवूडचा 27 वर्षांचा झपाट्याने वाढणारा कलाकार आहे. त्यांनी आपले शालेय शिक्षण श्रीकाकुलम येथील सरकारी शाळेतून पूर्ण केले, ज्याचे नाव बाला भानू विद्यालय होते. त्यांनी आपले महाविद्यालयीन शिक्षण डॉ. व्ही.एस. कृष्णा शासकीय महाविद्यालयातून केले. पार्श्वगायक होण्याचे स्वप्न घेऊन रेवंत हैदराबादला आला. रेवंतचा जन्म आर्थिक दुर्बल कुटुंबात झाला. रेवंतला कोणत्याही चांगल्या ठिकाणाहून संगीताचे शिक्षण घेता येईल एवढा पैसा त्याच्याकडे नव्हता. रेवंतने हे आव्हान स्वीकारले आणि तो तरुणपणात काम करू लागला.

पैशांचा तुटवडा भागवण्यासाठी तो पीसीओ आणि कॅटरिंग कंपनीत काम करायचा आणि तिथून मिळणाऱ्या पैशातून संगीत क्लासची फी भरायचा. रेवंत यांचे जीवन आजच्या युगातील तरुणांसाठी प्रेरणादायी आहे. त्याचबरोबर प्रतिकूल परिस्थितीतही एखादी व्यक्ती कठोर परिश्रम आणि समर्पणाने कशी पुढे जाऊ शकते, हे त्यांनी शिकले पाहिजे, रेवंत हे त्याचे उदाहरण आहे.

Leave A Reply

Your email address will not be published.