ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Nag Panchami 2022 : नागपंचमी कधी आहे? जाणून घ्या शुभ वेळ, पूजा करण्याची पद्धत आणि महत्त्व

Nag Panchami 2022: भगवान शंकराचा आणि सर्वांच्याच आवडीचा  महिना श्रावण चालू आहे. या महिन्यात भगवान शिव आणि माता पार्वतीची पूजा केली जाते. हिंदू दिनदर्शिकेनुसार नागपंचमी हा सण श्रावण महिन्याच्या शुक्ल पक्षाच्या पाचव्या दिवशी साजरा केला जातो. या विशेष दिवशी नाग देवतेची पूजा कायद्यानुसार केली जाते. नागदेवता वासुकी भगवान शिवाच्या गळ्यात गुंडाळलेली आहे. (know the importance Nagpanchami, auspicious time, method of worship)

नाग पंचमी (नाग पंचमी 2022) हा सण सावन महिन्याच्या शुक्ल पक्षाच्या पाचव्या दिवशी साजरा केला जातो. सामान्यतः नागपंचमी हा सण हरियाली तीजच्या दोन दिवसांनी साजरा केला जातो. नागपंचमीच्या दिवशी महिला नागदेवतेची पूजा करतात आणि नागांना दूध पाजतात. यावर्षी नागपंचमीचा सण 2 ऑगस्ट 2022 रोजी साजरा केला जाणार आहे. श्रावण महिन्यातील पंचमी तिथी सर्पदेवतांच्या पूजेसाठी अत्यंत महत्त्वाची मानली जाते. चला तर मग जाणून घेऊया नागपंचमीचा शुभ मुहूर्त, महत्त्व आणि पूजा पद्धती.

नाग पंचमी शुभ मुहूर्त (नाग पंचमी 2022 शुभ मुहूर्त)

नाग पंचमी पंचमी तिथी मंगळवार, 2 ऑगस्ट, 2022 रोजी सुरू होईल – 02 ऑगस्ट, 2022 रोजी सकाळी 05.13 पासून पंचमी तिथी समाप्त होईल – 03 ऑगस्ट, 2022 रोजी पुजा मुहूर्त 05:41 वाजता संपला आहे – सकाळी 06:05 ते रात्री 08:41 कालावधी – 02 तास 36 मिनिटे

सनातन धर्मात सापाला पवित्र मानले जाते. नागपंचमीच्या दिवशी नागांची पूजा करून गाईच्या दुधाने स्नान केले जाते. असे मानले जाते की जे लोक नागपंचमीच्या दिवशी भगवान शंकराची पूजा करतात आणि नागपंचमीच्या देवतेसह रुद्राभिषेक करतात, त्यांच्या जीवनातून काल सर्प दोष नाहीसा होतो. यासोबतच राहू आणि केतूची अशुभताही दूर होते. असे मानले जाते की या दिवशी घराच्या मुख्य प्रवेशद्वारावर नागाचे चित्र लावल्यास त्या घरावर नाग देवतेची विशेष कृपा होते आणि घरातील लोकांचे सर्व दुःख दूर होतात.

Leave A Reply

Your email address will not be published.