ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Nag Panchami 2022 date and time : नागपंचमी कधी आहे ? जाणून घ्या- तिथी, शुभ मुहूर्त आणि पूजा पद्धती

नागपंचमी हा सण सावन महिन्यातील शुक्ल पंचमीला साजरा केला जातो. नागांच्या पूजेच्या या पवित्र सणाला हिंदू धर्मात खूप महत्त्व आहे. या दिवशी शिवाचे अलंकार असलेल्या नागदेवाची पूजा केली जाते.

Nag Panchami 2022 date and time
Nag Panchami 2022

Nag Panchami 2022 date 2 August:  नाग पंचमी (Nag Panchami 2022 ) हा सण श्रावण महिन्याच्या शुक्ल पक्षाच्या पाचव्या दिवशी साजरा केला जातो. नागपंचमीच्या दिवशी महिला नागदेवतेची पूजा करतात आणि नागांना दूध पाजतात. यावर्षी नागपंचमीचा सण 2 ऑगस्ट 2022 रोजी साजरा केला जाणार आहे. श्रावण महिन्यातील पंचमी तिथी नागदेवतांच्या पूजेसाठी अत्यंत महत्त्वाची मानली जाते. चला तर मग जाणून घेऊया नागपंचमीचा शुभ मुहूर्त, महत्त्व आणि पूजा पद्धती.

नागपंचमी कधी आहे ?

यावर्षी 2 ऑगस्ट 2022 रोजी नागपंचमी हा सण साजरा केला जाणार आहे .

नागपंचमी का साजरी करतात ?

नागपंचमी हा श्रावण महिन्यातील पहिलाच  सण आहे. या दिवशी घरोघरी नागाची पूजा करून नागदेवतेला प्रसन्न करण्याची पद्धत आहे. कालिया नागाचा पराभव करून यमुना नदीच्या पात्रातून भगवान श्रीकृष्ण सुरक्षित वर आले तो दिवस श्रावण शुद्ध पंचमीचा होता. त्या दिवसापासून नागपूजा प्रचारात आली असे मानले जाते.

शुभ मुहूर्त आणि पूजा पद्धती

 

नाग पंचमी शुभ मुहूर्त (Nag Panchami 2022 Shubh Muhurat) नाग पंचमी पंचमी तिथी मंगळवार, 2 ऑगस्ट, 2022 रोजी सुरू होईल – 02 ऑगस्ट, 2022 रोजी सकाळी 05.13 पासून पंचमी तिथी समाप्त होईल – 03 ऑगस्ट, 2022 रोजी पुजा मुहूर्त 05:41 वाजता संपला आहे – सकाळी 06:05 ते रात्री 08:41 कालावधी – 02 तास 36 मिनिटे

Leave A Reply

Your email address will not be published.