ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Raksha Bandhan 2022 Date Muhurat Time: रक्षाबंधन 2022 , तारीख आणि इतर सर्व माहिती !

रक्षाबंधन, भाऊ आणि बहिणींमधील बंधनाचा साजरा करणारा सण, श्रावण पौर्णिमा तिथीला साजरा केला जातो, जो ग्रेगोरियन ऑगस्टमध्ये येतो. रक्षाबंधन 2022 तारीख, शुभ मुहूर्त, अशुभ भाद्र वेळ आणि बरेच काही जाणून घेण्यासाठी वाचा.

Raksha Bandhan
Raksha Bandhan

Raksha Bandhan 2022 Date Muhurat Time: रक्षाबंधन, ज्याला राखी देखील म्हणतात, श्रावण महिन्यातील पौर्णिमा तिथी (पौर्णिमेच्या दिवशी) साजरा केला जातो. ही जुनी परंपरा भाऊ आणि बहिणींमधील बंधन साजरी करते आणि एक पवित्र धागा सुरक्षित करून पाळली जाते. पारंपारिकपणे, एक बहीण तिच्या भावाच्या उजव्या मनगटाभोवती पवित्र धागा बांधते. मात्र, आजच्या काळात भावंडं, लिंगाचा विचार न करता एकमेकांना राखी बांधून आशीर्वाद देतात.

दिवस विशेषत: काही विधींद्वारे चिन्हांकित केला जातो आणि त्यानंतर मेजवानी आणि एकत्र येणे. आणि हा सण बालपणीच्या आठवणींना उजाळा देत असल्याने, भावंडे दरवर्षी या दिवसाची आतुरतेने वाट पाहत असतात. म्हणून, रक्षाबंधन 2022 तारीख आणि इतर महत्त्वपूर्ण तपशील जाणून घेण्यासाठी वाचा.

रक्षाबंधन 2022 तारीख

या वर्षी, रक्षाबंधन 11 ऑगस्ट रोजी साजरी केली जाईल. रक्षा बंधन 2022 पौर्णिमा तिथीच्या वेळा पौर्णिमा तिथी 11 ऑगस्ट रोजी सकाळी 10:38 ते 12 ऑगस्ट रोजी सकाळी 7:05 पर्यंत असेल.

रक्षा बंधन 2022 शुभ मुहूर्त

राखी बांधण्यासाठी अपराहण काळ आदर्श मानला जातो. तथापि, अपराह्न काल नसलेल्या दिवसांमध्ये प्रदोष काल दरम्यान रक्षाबंधन सुरक्षित करता येते. या वर्षी, रक्षाबंधन किंवा राखी साजरी करण्याची सर्वोत्तम वेळ खालीलप्रमाणे आहे: प्रदोष काल: रात्री ८:५१ ते रात्री ९:१३. रक्षाबंधन 2022 रोजी अशुभ भाद्र पंच आणि भाद्र मुख वेळ लोकांनी रक्षाबंधन विधी करण्यासाठी भाद्र कालावधी टाळला पाहिजे. भाद्र पंच – संध्याकाळी 5:17 ते संध्याकाळी 6:18 भाद्र मुख: 6:18 PM ते 8:00 PM

रक्षाबंधन म्हणजे काय ?

पवित्र धागा हे  बंधनाचे प्रतीक आहे. पारंपारिक समजुती सूचित करतात की ते धमक्या टाळून भावंडांना बळकट करते आणि त्यांचे संरक्षण करते. त्यामुळे भाऊ-बहीण एकमेकांच्या कल्याणासाठी प्रार्थना करतात. विशेष म्हणजे, रक्षाबंधन यजुर्वेद उपकर्म (पवित्र धागा बदलण्याचा सोहळा), गायत्री जयंती (देवी गायत्रीची जयंती), हयग्रीव जयंती (भगवान विष्णूचा अवतार असलेल्या भगवान हयग्रीवची जयंती) आणि नारली पौर्णिमा सण यांच्याशी सहमत आहे.

Leave A Reply

Your email address will not be published.