ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Tata Steel: ड्रोन खाण व्यवस्थापनासाठी टाटा स्टील चा स्टार्टअप कंपनीशी करार

Tata Steel has signed a Memorandum of Understanding (MoU) with Aarav Unmanned Systems (AUS), a Bangalore-based startupTata Steel: देशांतर्गत पोलाद उत्पादक टाटा स्टीलने बुधवारी सांगितले की त्यांनी ड्रोन-आधारित खाण उपाय विकसित करण्यासाठी बेंगळुरू-आधारित स्टार्टअप AUS सोबत करार केला आहे. कंपनीने एका निवेदनात म्हटले आहे की, बेंगळुरू स्थित कंपनी आरव मानवरहित प्रणाली (AUS) सह सामंजस्य करारावर स्वाक्षरी करण्यात आली आहे. या अंतर्गत प्रभावी खाण व्यवस्थापनासाठी संपूर्ण ड्रोन सोल्यूशन दिले जाईल.

या करारांतर्गत, AUS टाटा स्टीलच्या सहकार्याने त्यांच्या सर्व भारतीय युनिट्सना ड्रोन विश्लेषण आणि जिओटेक्निकल मॅपिंग सेवा प्रदान करेल. डीबी सुंदर रामम, उपाध्यक्ष, कच्चा माल, टाटा स्टील म्हणाले, “ड्रोन सर्वेक्षण सक्षम डिजिटायझेशन आणि इतर तंत्रज्ञान प्रभावी आणि कृती करण्यायोग्य दृष्टिकोन विकसित करण्यात मदत करेल. ड्रोन-सहाय्यित अन्वेषण आणि खाण नियोजन यांसारख्या मुख्य क्रियाकलापांना पुन्हा परिभाषित करण्याची एक मोठी संधी आम्हाला दिसत आहे.” टाटा स्टीलने दोन वर्षांपूर्वीच खाण ऑपरेशन्स डिजीटल करण्यासाठी प्रयत्न सुरू केले होते. त्याचाच एक भाग म्हणून सध्याच्या उपक्रमाचा विचार केला जात आहे.

टाटा स्टीलने 22 जुलै 2022 रोजी प्रभावी खाण व्यवस्थापनासाठी Aarav Unmanned Systems (AUS) या बेंगळुरू-आधारित स्टार्टअपसोबत एंड-टू-एंड ड्रोन सोल्यूशन्ससह सामंजस्य करारावर स्वाक्षरी केली आहे.

या सहकार्याचे प्राथमिक उद्दिष्ट हे संयुक्तपणे विकसित करणे आणि टिकाऊ आणि शेवटपर्यंत एकात्मिक उपाय ऑफर करणे आहे जे ओपन कास्ट मायनिंग ऑपरेशन्सची कार्यक्षमता, सुरक्षितता आणि उत्पादकता यावर लक्ष केंद्रित करेल. टाटा स्टील भारतातील विविध साठा आणि खाण ठिकाणी टाटा स्टील समूहाच्या कंपन्यांना खाण विश्लेषण आणि भू-तांत्रिक मॅपिंगसह विशेष ड्रोन-आधारित उपाय प्रदान करण्यासाठी AUS सोबत संयुक्तपणे काम करेल.

ड्रोन डेटा आणि पुरेशा विश्लेषणाचा वापर करून अन्वेषण आणि खाण नियोजन यासारख्या कोर खाण प्रक्रियेची पुनर्परिभाषित करण्यासाठी आम्हाला प्रचंड क्षमता दिसते. हे एंड-टू-एंड खाण उपाय किफायतशीर आहेत, पायी शोधासाठी कमी गरजांची मागणी करतात आणि उत्पादन, कार्यक्षमता आणि साइट सुरक्षितता सुधारतात. आमच्या संपूर्ण मालकीच्या युनिट, टाटा स्टील इंडस्ट्रियल कन्सल्टन्सी लिमिटेड कडून व्यावसायिक उपाय म्हणून उर्वरित जगातील खाण कंपन्यांना आमचे शिक्षण देण्याचा आमचा मानस आहे.”

टाटा स्टील, एक जागतिक आणि वैविध्यपूर्ण खाण कंपनी म्हणून, तिच्या सर्व जागतिक ऑपरेशन्समध्ये शाश्वत खाणकाम सुनिश्चित करण्यासाठी वचनबद्ध आहे. त्याच्या सर्व प्रमुख खाण साइट्स EMS ISO 14001, आंतरराष्ट्रीय पर्यावरण व्यवस्थापन मानक अंतर्गत प्रमाणित आहेत. टाटा स्टीलने एक समग्र व्यवसाय मॉडेल देखील स्वीकारले आहे ज्यामध्ये स्टील व्हॅल्यू चेन समाविष्ट आहे: कॅप्टिव्ह खाणकाम ते डाउनस्ट्रीम स्टील व्यवसाय, कच्चा माल मूल्य साखळी: क्रोम आणि मॅंगनीज धातूचे खाण ते फेरो-अलॉय आणि उत्पादन आणि विक्री. खनिजे आणि इतर व्यवसाय: जसे की उपकरणे तयार करणे, बेअरिंग्ज आणि कृषी उपकरणे तयार करणे. शाश्वत खाण व्यवसाय निर्माण करून 2030 नंतर कॅप्टिव्ह कच्च्या मालाच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी सरकारच्या “आत्मनिर्भर भारत” कार्यक्रम आणि नियामक बदलांमुळे निर्माण झालेल्या संधींचा लाभ घेण्याची कंपनीची इच्छा आहे.

टाटा स्टीलच्या नोआमुंडी लोह खाणीला देखील अलीकडेच 2020-21 या वर्षासाठी शाश्वत विकासासाठी 5-स्टार रेटिंग देण्यात आले आहे. नोआमुंडी खाणीला सलग सहाव्यांदा हा बहुमान मिळाला आहे. खाणीला 2015-16, 2016-17, 2017-18, 2018-19 आणि 2019-20 मध्ये 5-स्टार रेटिंग देण्यात आली होती.

टाटा स्टील या खाण क्षेत्रातील प्रमुख कंपनीने काही वर्षांपूर्वी संपूर्ण मूल्य शृंखलेत खाणकामांचे डिजिटलायझेशन करण्यात एक आघाडीची खेळाडू बनण्याची आपली दृष्टी तयार केली होती. डिजिटलायझेशन रिअल-टाइम डेटा आणि डेटा अॅनालिटिक्स वापरून लक्ष्यित रणनीती विकसित करण्यास सक्षम करते, अपयशाचा अंदाज लावण्यासाठी व्हिज्युअलायझेशन आणि निर्णय मॅट्रिक्स साधने प्रदान करते, शेड्यूलिंग आणि सामग्री प्रवाहाच्या ऑप्टिमायझेशनमध्ये मदत करते आणि गुणवत्ता डेटाच्या ऑनलाइन देखरेखीद्वारे फायदेशीर वनस्पतींची क्षमता सुधारते. हे उपकरणे, वनस्पती आणि ऑपरेटर कार्यप्रदर्शन आणि भांडवल-केंद्रित खाण उपकरणांच्या घाम गाळण्याद्वारे उत्पादकता सुधारण्यात देखील मदत करते.

AUS त्याच्या खाण ऑपरेशन्सचे आधुनिकीकरण करण्यासाठी अत्याधुनिक ड्रोन तंत्रज्ञान प्रदान करण्यासाठी पोलाद क्षेत्रातील बेहेमथशी जवळून काम करत आहे. नवीनतम करार खाणींची कार्यक्षमता, सुरक्षितता आणि उत्पादकता सुधारण्यासाठी दूरस्थ खाण निरीक्षण वापरण्यावर लक्ष केंद्रित करेल.

भागीदारीबद्दल भाष्य करताना, आरव मानवरहित प्रणालीचे संस्थापक आणि सीईओ विपुल सिंग म्हणाले: “टाटा स्टील ही जगातील आघाडीच्या पोलाद कंपन्यांपैकी एक आहे आणि त्यांच्या कार्यांसाठी आमची शाश्वत आणि एकात्मिक खाण समाधाने प्रदान करणे हा सन्मान आहे. खाण क्षेत्रात डेटाची अचूकता, विश्वासार्हता आणि सातत्य महत्त्वाची आहे आणि आमचे उपाय टाटा स्टीलची उत्पादकता आणि कार्यक्षमता सुधारण्यास सक्षम असतील आणि त्यांच्या खाण ऑपरेशन्सचे आधुनिकीकरण करण्यास हातभार लावतील. देशांतर्गत आणि जागतिक खाण उद्योगासाठी त्यांच्यासोबत एकत्रितपणे एंड-टू-एंड सोल्यूशन्स तयार करण्यासाठी टाटा स्टीलचा आमच्यावर असलेला विश्वास, आम्ही सामायिक केलेली दृष्टी आणि टाटा स्टीलसारख्या स्टार्टअपसोबत भागीदारी करण्याच्या मोकळेपणावर थेट परिणाम होतो. उपाय.”

Leave A Reply

Your email address will not be published.