ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

What is Azure : माइक्रोसॉफ्ट एज़्योर काय आहे ?

What is Azure: Microsoft Azure, ज्याला अनेकदा Azure म्हणून संबोधले जाते, ही एक क्लाउड संगणन सेवा आहे जी Microsoft द्वारे Microsoft-व्यवस्थापित डेटा केंद्रांद्वारे ऍप्लिकेशन व्यवस्थापनासाठी चालविली जाते.

 

 

 

ऑक्‍टोबर 2008 मध्ये मायक्रोसॉफ्टच्या प्रोफेशनल डेव्हलपर्स कॉन्फरन्स (पीडीसी) मध्ये घोषित करण्यात आलेले Azure, अंतर्गत प्रकल्प कोडनेम “प्रोजेक्ट रेड डॉग” द्वारे गेले आणि 25 मार्च 2014 रोजी मायक्रोसॉफ्ट अॅझ्युर असे नाव देण्याआधी, फेब्रुवारी 2010 मध्ये औपचारिकपणे Windows Azure म्हणून प्रसिद्ध झाले.

Azure जगभरातील Microsoft डेटा केंद्रांवर मोठ्या प्रमाणात व्हर्च्युअलायझेशन वापरते आणि ते 600 हून अधिक सेवा देते.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.