ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

International Tiger Day 2022: जागतिक व्याघ्र दिन माहिती ,वाघ कसा असतो ?

जागतिक व्याघ्र दिन 
जागतिक व्याघ्र दिन

International Tiger Day 2022 :जागतिक व्याघ्र दिन (International Tiger Day) दरवर्षी 29 जुलै रोजी जगभर साजरा केला जातो. 29 जुलै 2010 रोजी रशिया मधील सेंट पीटर्सबर्ग येथे भरलेल्या व्याघ्र परिषदेत हा दिवस जागतिक व्याघ्र दिन म्हणून घोषित करण्यात आला. दरवर्षी 29 जुलै रोजी वाघ संवर्धनासाठी जागृती करण्यासाठी आंतरराष्ट्रीय व्याघ्र दिन साजरा केला जातो. जागतिक व्याघ्र दिन माहिती (International Tiger Day 2022) आपण जाणून घेऊयात .

वाघ दिन का साजरा केला जातो ?
जागतिक वन्यजीव निधीनुसार, भारतामध्ये जगातील निम्म्याहून अधिक वन्य वाघ आहेत – 2,226. व्याघ्र संवर्धनासाठी जागरुकता निर्माण करण्यासाठी दरवर्षी 29 जुलै रोजी जगभरात आंतरराष्ट्रीय व्याघ्र दिन हा साजरा केला जातो.

आंतरराष्ट्रीय व्याघ्र दिन हा व्याघ्र संवर्धनासाठी जागरूकता आणि निधी उभारण्यासाठी 29 जुलै रोजी साजरा केला जाणारा वार्षिक कार्यक्रम आहे. हा दिवस जगभरातील विविध देशांमध्ये शाळा, उद्याने आणि इतर सार्वजनिक ठिकाणी कार्यक्रमांसह साजरा केला जातो.

२०२२ मध्ये जगात वाघांची संख्या किती आहे ?

शिकार आणि अधिवासाचा नाश ही प्रमुख कारणे आहेत. जागतिक व्याघ्र दिन पाळणे महत्त्वाचे आहे कारण जागतिक वन्यजीव निधी (WWF) नुसार, जगभरात केवळ 3900 वन्य वाघ आहेत.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Recovery after piles laser surgery ABP Majha turmeric milk: हळदीचे दूध कसे बनवायचे ? काजू खाण्याचे फायदे Benefits Of Drinking Milk दूध पिण्याचे फायदे