ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

माथा दुखणे कारणे , जाणून घ्या का दुखतो माथा आणि काय आहे उपाय ?

Causes of headache: मायग्रेन (अर्धशिशी) आणि कवटीच्या बाहेरच्या बाजूच्या स्नायूंचे दीर्घकाळ आकुंचन (A tension headache) ही दोन कारणे बहुतेकांच्या डोकेदुखीला कारणीभूत असतात. रुग्णाच्या तक्रारी नीट ऐकून घेऊन बहुतेक वेळा हे आजार समजू शकतात.माथा दुखणे कारणे नेमकी काय असतात जाणून घेऊयात .

मायग्रेन (अर्थशिशी)

मायग्रेन हा गंभीर डोकेदुखीचा प्रकार आहे. हे चिंताग्रस्तपणा, उलट्या किंवा प्रकाश आणि आवाजाची संवेदनशीलता यासारख्या लक्षणांसह असू शकते. बर्याच लोकांमध्ये, ही वेदना फक्त डोक्याच्या एका बाजूला जाणवते. मायग्रेन हा एक सामान्य अक्षमता मेंदूचा विकार आहे. जागतिक आरोग्य संघटनेने असे म्हटले आहे की मायग्रेन डोकेदुखी ही शीर्ष 10 अक्षम स्थितींपैकी एक आहे. मायग्रेन बहुतेकदा यौवनात सुरू होतात आणि 35 ते 45 वयोगटातील लोकांना सर्वात जास्त प्रभावित करतात. डब्ल्यूएचओच्या मते, हे हार्मोनल प्रभावामुळे स्त्रियांमध्ये सामान्यतः 2:1 च्या घटकाद्वारे अधिक सामान्य आहे.

डोकेदुखीच्या काही तास किंवा दिवस आधी, मायग्रेन असलेल्या सुमारे 60% लोकांना लक्षणे दिसतात जसे की:

  • प्रकाश, आवाज किंवा वासासाठी संवेदनशील असणे
  • थकवा
  • अन्नाची लालसा किंवा भूक न लागणे
  • मूड बदल
  • तीव्र तहान
  • सूज
  • बद्धकोष्ठता किंवा अतिसार

टेन्शन

ताणाचे वर्णन स्ट्रिंग, केबल, साखळी किंवा तत्सम वस्तू किंवा रॉड, ट्रस सदस्य किंवा तत्सम त्रिमितीय वस्तूच्या प्रत्येक टोकाद्वारे अक्षीयपणे प्रसारित होणारी खेचणारी शक्ती असे केले जाते; सांगितलेल्या घटकांच्या प्रत्येक टोकाला क्रिया करणार्‍या शक्तींची क्रिया-प्रतिक्रिया जोडी म्हणून तणावाचे वर्णन केले जाऊ  या तणावामुळे देखील हा त्रास होतो .

Leave A Reply

Your email address will not be published.

ABP Majha turmeric milk: हळदीचे दूध कसे बनवायचे ? काजू खाण्याचे फायदे Benefits Of Drinking Milk दूध पिण्याचे फायदे Justin Timberlake: “dit is mijn grootste angst