ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

International Youth Day 2022 : जाणून घ्या , आंतरराष्ट्रीय युवा दिवस माहिती

International Youth Day : राष्ट्राच्या उभारणीत आणि विकासात तरुणांची भूमिका महत्त्वाची असते. अशा परिस्थितीत तरुणांनी देशाच्या आणि जगाच्या सामाजिक, आर्थिक आणि राजकीय परिस्थितीचे भान ठेवायला हवे. त्यांना देशाच्या आणि जगाच्या विकासात रस असायला हवा. यासाठी तरुणांच्या समस्या जाणून घेऊन त्यावर उपाय शोधला जातो, जेणेकरून ते समाजासाठी आवाज उठवू शकतील. विकासासाठी काम करा. हा उद्देश अंगीकारून दरवर्षी १२ ऑगस्ट रोजी आंतरराष्ट्रीय युवा दिन साजरा केला जातो. युवा दिन हा जागतिक स्तरावर तरुणांचा आवाज, कृती आणि अर्थपूर्ण उपक्रम ओळखण्याची संधी आहे.

आंतरराष्ट्रीय युवा दिन कधी साजरा करण्यास सुरुवात झाली ?

हा दिवस साजरा करण्याचा निर्णय संयुक्त राष्ट्र संघाने 17 डिसेंबर 1999 रोजी घेतला होता. त्या दिवशी 12 ऑगस्ट हा दिवस दरवर्षी आंतरराष्ट्रीय दिन म्हणून साजरा करण्याचा निर्णय घेण्यात आला. मात्र, हा दिवस साजरा करण्याची सूचना 1998 मध्ये झालेल्या जागतिक परिषदेत करण्यात आली होती.

आंतरराष्ट्रीय युवा दिन का साजरा केला जातो ?

आंतरराष्ट्रीय स्तरावर युवा दिन साजरा करण्यामागचा उद्देश सामाजिक, आर्थिक आणि राजकीय मुद्द्यांवर तरुणांचा सहभाग आणि भूमिका यावर चर्चा करणे हा आहे. तरुणांना समाजातील अनेक प्रश्नांवर पुढे आणण्यासाठी प्रोत्साहित करण्यासाठी हा दिवस साजरा केला जातो

Leave A Reply

Your email address will not be published.

ABP Majha turmeric milk: हळदीचे दूध कसे बनवायचे ? काजू खाण्याचे फायदे Benefits Of Drinking Milk दूध पिण्याचे फायदे Justin Timberlake: “dit is mijn grootste angst