ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Remedies for hair growth: केस दाट होण्यासाठी घरगुती उपाय । केस वाढवण्यासाठी उपाय

रोझमेरी तेलाचे फायदे तसेच रोझमेरी तेलाचा वापर याची माहिती आपण पाहणार आहोत

Remedies for hair growth

Remedies for hair growth: रोझमेरी तेलाचा वापरकेस दाट होण्यासाठी घरगुती उपाय अरोमाथेरपीसाठी केला जातो. एवढेच नाही तर हे केसांसाठी उत्तम काम करते. रोझमेरी एक औषधी वनस्पती आहे. रोझमेरी तेल हे केसांची वाढ वाढवण्यास मदत करते. याचा उपयोग चांगला होतो. मुख्यतः हे तेल केस गळणे किंवा केस तुटणे हे टाळण्यासाठी वापरले जाते. केसांच्या जवळजवळ प्रत्येक समस्या दूर करण्यासाठी तुम्ही हे तेल वापरू शकता. केसांच्या वाढीसाठी रोझमेरी तेल कसे वापरायचे याविषयी सविस्तर माहिती घेऊया.

केसांना रोझमेरी तेल लावण्यासाठी चार पर्याय

1) प्रथमतः शॅम्पूमध्ये रोझमेरी तेल मिक्स करा

तुम्ही नियमित वापरत असणाऱ्या शॅम्पूमध्ये रोझमेरी तेलाचे 5-6 थेंब घाला. एकत्र मिसळा आणि काही मिनिटांसाठी केस आणि टाळूवर हळूवारपणे मालिश करा. यानंतर 5-8 मिनिटे सोडा. साध्या पाण्याने स्वच्छ धुवा आणि आठवड्यातून 2-3 वेळा ही प्रक्रिया पुन्हा करा. केसांच्या वाढीसाठी रोझमेरी तेल वापरण्याचा हा सर्वात सोपा मार्ग आहे. याने नक्की तुम्हाला फरक जाणवेल.

2) रोझमेरी तेलाने केस धुवा

रोझमेरी तेलाचे काही थेंब पाण्यात मिसळा. आपले केस नेहमीप्रमाणे शॅम्पू करा, धुवा आणि नंतर टॉवेलने जास्तीचे पाणी काढून टाका. शेवटी रोझमेरी पाण्याने केस धुवा. यानंतर केस धुण्याची गरज नाही. तुम्ही ही प्रक्रिया आठवड्यातून दोन किंवा तीन वेळा पुन्हा करू शकता. हा पर्यायही तुम्ही केसांना अजमावू शकता.

3) रोझमेरी तेल आणि ऑलिव्ह तेल

तुम्ही 2-3 टिस्पून ऑलिव्ह ऑईल एका भांड्यात घ्या. त्यात रोझमेरी तेलाचे 4-5 थेंब घाला. एकत्र मिसळा आणि आपल्या टाळूला मसाज करण्यासाठी मिश्रण वापरा. जास्त पाणी काढून टाकण्यासाठी टॉवेल कोमट पाण्यात भिजवा. आपले केस या ओलसर उबदार टॉवेलने झाकून 40-60 मिनिटे सोडा. आपले केस धुण्यासाठी शैम्पू वापरा. केस वाढवण्यासाठी तुम्ही आठवड्यातून 2 किंवा 3 वेळा हे तेल असे लावू शकता. हा पर्यायही तुम्हाला उपयोगी ठरेल.

4) रोझमेरी तेल आणि कोरफड

एका वाटीत 2-3 चमचे कोरफड जेल घ्या आणि त्यात 4 थेंब रोझमेरी तेल मिक्स करा. मिश्रण संपूर्ण टाळू आणि केसांवर लावा, हाताच्या बोटांनी हलक्या हाताने मालिश करा. सौम्य शैम्पूने धुण्यापूर्वी 30-40 मिनिटे टाळूवर सोडा. आपण आठवड्यातून 2 किंवा 3 वेळा वापरू शकता. या पर्यायांचा तुम्ही उपयोग केला तर नक्कीच तुम्हाला तुमच्या केसांमध्ये फरक दिसेल.

Leave A Reply

Your email address will not be published.