ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

shri krishna janmashtami 2022 date: कृष्ण जन्माष्टमी कधी आहे ? कान्हाच्या पूजेची नेमकी तारीख, वेळ जाणून घ्या

कृष्ण जन्माष्टमी 2022: जन्माष्टमी म्हणजे गोकुळ अष्टमी, कृष्ण जन्माचा दिवस. श्रावण महिन्यात वद्य अष्टमी या तिथीला मध्यरात्री रोहिणी नक्षत्रावर मथुरेत कंसाच्या बंदिशाळेत श्रीकृष्णाचा जन्म झाला  (shri krishna janmashtami 2022 date) हा सण मोठ्या थाटामाटात साजरा केला जातो. या दिवशी रोहिणी नक्षत्रात कान्हाचा जन्म झाला. श्रीकृष्ण जयंतीला बाल गोपाळांच्या आगमनासाठी मंदिरे व घरांमध्ये विशेष सजावट केली जाते, छप्पन भोग केले जातात, कीर्तन केले जाते.

यावेळी जन्माष्टमीला अनेक शुभ योगही बनत आहेत. यंदा भाद्रपदातील कृष्ण पक्षातील अष्टमी तिथी दोन दिवसांवर येऊन ठेपल्याने कृष्ण जन्माष्टमीच्या तिथीबाबत लोकांमध्ये संभ्रमाचे वातावरण आहे. कृष्ण जन्माष्टमीची नेमकी तारीख, योग आणि मुहूर्त जाणून घेऊया.

नमाष्टमी २०२२ कृष्ण पूजा मुहूर्त (कृष्ण जन्माष्टमी २०२२ मुहूर्त)

18 ऑगस्ट रोजी श्री कृष्ण पूजेचा शुभ मुहूर्त 12:20 ते 01:05 पर्यंत असेल.
पूजेचा कालावधी- 45 मिनिटे
उपवासाची वेळ – 19 ऑगस्ट, रात्री 10:59 नंतर
जन्माष्टमी 2022 योग

या वर्षी जन्माष्टमीला वृषी आणि ध्रुव योग जुळून आल्याने या दिवसाचे महत्त्व वाढणार आहे. वृद्धी योग 17 ऑगस्ट 2022 रोजी रात्री 08.56 वाजता सुरू होईल आणि 18 ऑगस्ट रोजी रात्री 08.41 वाजता समाप्त होईल. वृद्धी योगात कान्हाची पूजा केल्याने घरात समृद्धी वाढते.
ध्रुव योग 18 ऑगस्ट 2022 रोजी रात्री 08.41 वाजता सुरू होईल आणि 19 ऑगस्ट राज रोजी 08.59 वाजता समाप्त होईल.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

ABP Majha turmeric milk: हळदीचे दूध कसे बनवायचे ? काजू खाण्याचे फायदे Benefits Of Drinking Milk दूध पिण्याचे फायदे Justin Timberlake: “dit is mijn grootste angst